Heatshow Evolution Wrestling

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Heatshow Evolution Wrestling

มวยปล้ำออนไลน์ในสไตล์ Full-houseshow แห่งแรกของประเทศไทย

DanielsoN
AJmayor
bigpro
Jack_Blueman
the Enigman
Admin
10 posters

Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ"

Admin
    Admin
    Admin

Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ" Empty Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ"

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon May 16, 2011 12:33 am

Naito Nobutaro "New wave of CyberWrestling"

Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ" Kiyoshi-tna-superstar-1

ทุกวันนี้มวยปล้ำออนไลน์ไม่ได้รับความนิยมเหมือนเมื่อก่อน การจะหานักมวยปล้ำที่เป็นรุ่นใหม่จริงๆเข้ามาสู่สมาคมนั้นเป็นเรื่องที่ลำบาก แต่สิ่งที่ยากลำบากยิ่งกว่าคือการจะค้นหาดาวรุ่งที่มีคุณภาพจริงๆ เข้ามาสู่วงการนี้ นักมวยปล้ำที่ไม่เคยมีประสบการณ์มาก่อนจนเรียกว่าใหม่แกะกล่องจริงๆ สมัยนี้หาได้ยากมากๆ อาจเป็นเพราะเทคโนโยลีที่ทันสมัยสร้างเกมส์ออนไลน์ที่บันเทิงและตื่นตากว่าด้วยภาพและเสียง หรือเพราะสถิติที่ว่าเด็กไทยอ่านหนังสือน้อยอันดับต้นๆของโลก แต่จะด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ มวยปล้ำออนไลน์ก็ไม่เคยหยุดหมุนแม้สักวันเดียว ทุกสมาคมต่างค้นหาดาวรุ่งมาเป็นของตนเองพยายามปลุกปั้นจนมีชื่อเสียงโด่งดัง และ Naito Nobutaro คือผลผลิตอีกชิ้นที่เรียกว่า เป็นระดับคุณภาพของดาวรุ่งในยุคสมัยนี้ ฝีมือการคิดค้นคาแรคเตอร์ การต่อฝีปากกับคู่แข่ง รวมไปถึงความเป็นมืออาชีพของเขา ต้องบอกว่าน่าจับตามองคนหนึ่งเลยทีเดียว วันนี้เราจะพาไปสำรวจดาวดวงนี้กันสักครั้งกับ Today Wrestler : Naito Nobutaro !!

HEAT : สวัสดีครับคุณ Naito Nobutaro ช่วยแนะนำตัวกันสักนิดส์นึง
    Naito : ครับ สวัสดีครับ กระผม Naito Nobutaro ครับ

HEAT : ตอนนี้ดูมวยปล้ำบ่อยแค่ไหนครับ ?
    Naito : ก็ไม่ค่อยได้ดูน่ะครับส่วนใหญ่ก็จะดูพวก NOAH ย้อนหลังซักเดือนไม่ก็ ROH ของปีที่แล้วน่ะครับ ตอนนี้ WWE ห่างเหินไปแล้วน่ะครับ เพราะผมติด Indy กับ Puro ไปแล้ว

HEAT : เล่นมวยปล้ำออนไลน์มานานรึยังครับ ? แล้วตอนนี้สังกัดค่ายไหนบ้าง
    Naito : ประมาณ 7-8 เดือนได้แล้วมั้งครับส่วนค่ายที่ผมอยู่ก็มี BWO , HEW , UOW , RWT , TOW ครับ

HEAT : ตั้งแต่เริ่มดูมวยปล้ำมา มีใครเป็นไอดอลรึเปล่า ?
    Naito : ในวงการมวยปล้ำคือ Chris Benoit ครับ เพราะตั้งแต่เด็กๆ ตอนชนะ RR ปี 2004 ทำให้ผมชอบ Benoit แต่ปัจจุบันนี้ผมชอบ Davey Richard , KENTA , Bryan Danielson ที่สุดครับ

HEAT : แล้วในวงการมวยปล้ำออนไลน์ล่ะครับ ชื่นชมใครเป็นพิเศษ ?
    Naito : จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้ชื่นชมท่านใดเป็นพิเศษนะครับ เพราะหลายๆคน อย่างพี่โกที่เริ่มชักชวนให้ผมเขียนบท , พี่บอยที่ช่วยให้คำแนะนำเวลาผมเขียนบท , DI ที่คอยให้คำแนะนำต่างๆ นอกจากนี้ก็มีอีกเยอะครับ แต่ส่วนใหญ่ผมรู้จักตำนานฝ่ายเดียวครับ นอกจากชื่อที่ผมพูดนี่ผมไม่เคยคุยครับ

HEAT : ชื่อของคุณค่อนข้างใหม่ อยากรู้ว่าเริ่มเข้าวงการตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ?
    Naito : ก็ตั้งแต่ที่ BWO ประกาศทางเว็ป WIT น่ะครับ พอผมอ่านก็เริ่มสนใจและจากนั้นก็มาเป็นนักมวยปล้ำออนไลน์น่ะครับ จากนั้นก็เดินทางไปค่ายๆต่างครับ จากนั้นพอรู้ตัวก็ติดอยู่ในวงการนี้เรียบร้อยแล้วครับ

HEAT : คิดว่าคุณสมบัติโปรไฟล์ที่ดีควรเป็นอย่างไร ?
    Naito : โปรที่ดีงั้นหรือครับ..สำหรับผมแล้วคือโปรที่ต้องยึดถือความจริงมากที่สุดครับ คือแม้ว่าจะเป็นมวยปล้ำออนไลน์ แต่ยังไงก็ต้องอิงความจริงน่ะครับ แต่โปรของผมนี่ก็ไม่ได้หรูอะไรนะครับ ตอนเล่นตัว Naito นี่ต้องให้พี่ Enigman มาแก้ให้ตั้งเยอะ แฮะๆ

HEAT : หากคุณมีสมาคมของตัวเองจะเลือกสรรคนมาเป็นแชมป์จากปัจจัยใดบ้าง ?
    Naito : เอ...ผมคงเลือกจาก การต่อบทอันดับ 1 , ความขยันอันดับ 2 , โปรน่าสนใจอันดับ 3 แต่ทั้งสามข้อจะไม่ได้ดำเนินถ้าพฤติกรรมไม่ดีครับ เพราะหลายๆครั้งผมเจอพวกที่ให้บทดีแล้วเหลิงพอให้บทแย่ก็บ่น ซึ่งคนแบบนี้ผมว่าถ้าให้แชมป์เดี๋ยวก็เหลิง ไม่เป็นที่ใจของบอร์ด ถ้าไม่ให้เดี๋ยวก็โวย ฉะนั้นแล้วผมเลยว่าพฤติกรรมนั้นสำคัญสุดครับ

HEAT : การเข้าบอร์ดโพสกระทู้กับการต่อบท สำหรับคุณอะไรสำคัญกว่ากันครับ ?
    Naito : จริงๆแล้วผมว่าสองอย่างนี้จำเป็นพอๆกันนะครับ เพราะบางท่านสอนผมว่ามวยปล้ำออนไลน์ไม่ใช่เข้ามาแต่ต่อบท ต้องเข้ามาตอบกระทู้ด้วย แต่สำหรับผมแล้วขอเลือกว่าการต่อบทละกันครับ เพราะในเมื่อเรามาเป็นนักมวยปล้ำออนไลน์ก็ต้องมาต่อบทครับ แล้วถ้าเหลือเวลาว่างไปตอบกระทู้ก็น่าจะได้ครับ

HEAT : คำถามสุดท้าย คิดว่ามวยปล้ำให้อะไรกับชีวิตบ้าง ?
    Naito : มวยปล้ำนั้นให้ผมได้รู้จักมุมมองใหม่ๆของโลกครับ เพราะ ผมได้เห็นหลายๆอย่างและเมื่อผมรู้จักสิ่งที่ผมเรียกว่ามวยปล้ำมันก็เหมือนเป็นกุญแจเปิดสู่โลกใหม่นั่้นแหละครับ ถ้าผมไม่ได้ชอบมวยปล้ำ ผมก็คงไม่มีทางได้มาอยู่ที่ในโลกมวยปล้ำออนไลน์แห่งนี้หรอกครับ และถ้าผมไม่ได้มาเหยียบที่โลกใบนี้ผมก็คงไม่รู้จักคำว่า "ครอบครัวใหญ่" ครับ

HEAT : ขอบคุณที่ให้เราได้มาสัมภาษณ์ครับ
    Naito : ครับ ขอบคุณเช่นกันครับ

-------------------------------------------------------------------
    To be continue
    the Enigman
    the Enigman
    Heat Wrestler

Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ" Empty Re: Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ"

ตั้งหัวข้อ  the Enigman Mon May 16, 2011 11:27 am

ตอบได้ดีฮะ ผิดกับเด็กใหม่หลายๆคนที่เคยเจอมา

เชื่อได้ว่าในชีวิตจริงก็เป็นคนที่นอบน้อมและเคารพผู้อื่นเหมือนกัน

เอาเป็นว่าขอให้เป็นอย่างนี้เรื่อยไปนะฮะ เรื่องโปรนี่ขอโทษทีที่วุ่นวายไปหน่อย อยากให้โปรมัน"โปร"จริงๆอ่ะ หุหุ

(ปอลิง รูปประกอบบทสัมภาษณ์นี้ ตัวละครท่านทาหน้าเป็นตัวอักษรคันจิ ด้านบนคือ "ความแข็งแกร่ง" ด้านขวาคือ "ความตาย" ด้านซ้ายคือ "ความชั่วร้าย" นะฮะ แต่ทั้งหมดนี้กัลบซ้าย-ขวากันอยู่ เผื่อจะเอาไปใช้อะไรในการต่อบทได้นะฮะ โหะๆ)
    Minor Superstar

Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ" Empty Re: Naito Nobutaro ... มวยปล้ำคือ "กุญแจสู่โลกอีกใบ"

ตั้งหัวข้อ  Jack_Blueman Mon May 16, 2011 3:04 pm

เท่าที่ดูแล้วคนๆนี้มีคุณสมบัติพร้อมหลายข้อนะครับในการที่จะเป็นแชมป์ได้

โดยเฉพาะการเข้าถึงคาร์แรคเตอร์คนๆนี้ทำได้ดีมาก

รักษาความดีเอาไว้นะครับ
    bigpro
    bigpro

ตั้งหัวข้อ  bigpro Mon May 16, 2011 5:01 pm

ผลผลิตจาก BWO อีกคนครับ! น่าัจับตามองมาก...
    AJmayor
    AJmayor

ตั้งหัวข้อ  AJmayor Mon May 16, 2011 5:03 pm

ท่าทางจะเก่งน่าดูเลยนะครับ
    DanielsoN
    DanielsoN

ตั้งหัวข้อ  DanielsoN Mon May 16, 2011 5:20 pm

ยังไงก็ขอบคุณที่ให้โอกาศครับ
    FWsprite
    FWsprite
    Rookie

ตั้งหัวข้อ  FWsprite Mon May 16, 2011 8:45 pm

อีกหนึ่งอนาคตของวงการครับ สำหรับ Naito

เขียนบทก็ดี ต่อบก็เก่ง แถมขยันอีก อนาคตคนนี้น่าจับตามองที่สุด!!
    Cyril Roulette
    Cyril Roulette

ตั้งหัวข้อ  Cyril Roulette Mon May 16, 2011 9:13 pm

เรามาแสดงพลังของคนรุ่นใหม่ ให้คนรุ่นเก่าเห็นกันดีกว่านะครับ ^^ bounce
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon May 16, 2011 10:56 pm

Cyril Roulette พิมพ์ว่า:เรามาแสดงพลังของคนรุ่นใหม่ ให้คนรุ่นเก่าเห็นกันดีกว่านะครับ ^^ bounce
    ใช่หรอครับพี่แหล่ม ฮ่าๆๆ
    Drama
    Drama

ตั้งหัวข้อ  Drama Tue May 17, 2011 12:40 am

ถ้าอยากเห็นหน้าตาที่แท้จริงของน้องที ผมอาจจะเอามาเผยแพร่ให้ทุกๆคนได้รับชมกันครับ 555

ใน BWO การจะดำรงตำแหน่งในจุดที่ ที ทำอยู่ได้ ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย และ งานที่ดำรงตำแหน่งอยู่ ก็ไม่ใช่ว่าใครก็ทำได้ การไปยืนอยู่ตรงจุดนั้นและทำงานได้ดีด้วยนี่ ด้วยอายุเพียงเท่านี้ ถือว่าเก่งแล้วครับ
    framewwe123
    framewwe123

ตั้งหัวข้อ  framewwe123 Sun May 22, 2011 3:50 pm

เป็นคนมีฝีมืออีกคนจริงๆครับ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 7:25 pm