Heatshow Evolution Wrestling

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Heatshow Evolution Wrestling

มวยปล้ำออนไลน์ในสไตล์ Full-houseshow แห่งแรกของประเทศไทย

Cyril Roulette
framewwe123
Admin
7 posters

Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ"

Admin
    Admin
    Admin

Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ" Empty Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ"

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat May 07, 2011 8:42 pm

Purit "The Diamond Wolf"

Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ" The-Miz3

มวยปล้ำออนไลน์มักมีสเน่ห์ในตัวมัน ดึงดูดใจผู้คนให้เข้ามาสัมผัสมันได้เสมอ ไม่ว่าจะผ่านไปในยุคสมัยใดก็ตาม หากนับกันจริงๆ ตอนนี้มวยปล้ำออนไลน์มีอายุครบ 10 ปีเข้าไปแล้ว และมีนักมวยปล้ำมากมายกว่าร้อยชีวิตที่ผ่านเข้ามาในแวดวงนี้ ทุกคนต่างก็ได้รับอะไรกลับไปไม่มากก็น้อย ไม่ว่าตอนนี้เขาจะยังคงอยู่ในวงการหรือไม่แต่ความทรงจำที่ได้จากมวยปล้ำออนไลน์ยังคงติดตัวเขาไปเสมอ อย่างเช่น Purit คนนี้ เขากลายเป็นนักมวยปล้ำเลือดใหม่ที่มีชื่อเสียงในยุคปัจจุบันไปแล้ว และประสบความสำเร็จในทุกๆที่ที่เขาไปเยือน วันนี้เรามีโอกาสสัมผัส Diamond Wolf รายนี้ว่าช่วงชีวิตที่ผ่าน เขาได้รับอะไรไปจากมยปล้ำออนไลน์บ้าง รวมถึงมุมมองของเขาที่มีต่อสิ่งที่เรียกว่ามวยปล้ำ

HEAT : สวัสดีครับคุณ Purit แนะนำตัวกันหน่อย
    Purit : สวัสดีครับ ผม Diamond Wolf แห่งวงการมวยปล้ำ Purit ครับผม

HEAT : ตอนนี้ดูมวยปล้ำบ่อยแค่ไหนครับ ?
    Purit : ถือว่าบ่อยนะ เพราะ ผมติดตามดูมวยปล้ำเป็นประจำทุกสัปดาห์เฉพาะค่าย WWE ค่ายเดียวครับที่ดูอยู่ตอนนี้ เคยคิดจะดู TNA หรือสมาคมอื่นอยู่เหมือนกัน แต่คงเป็นเพราะดู WWE มามากมายจนฝังอยุ่ในใจ ดูมาตั้งแต่ยังไม่เข้าวงการมวยปล้ำออนไลน์ก็เลยไม่อยากดูมวยปล้ำค่ายอื่นก็เป็นได้ครับ

HEAT : เล่นมวยปล้ำออนไลน์มานานรึยังครับ ? แล้วตอนนี้สังกัดค่ายไหนบ้าง
    Purit : ผมเริ่มเล่นเมื่อเดือนมิถุนายนปี 2008 ครับ ก็สังกัดค่ายแรกที่ผมอยู่ก็คือ TMW ตามมาด้วย TOW , NOW และ BWO ตามลำดับครับ แต่ปัจจุบัน BWO ผมไม่อยู่แล้วครับ ส่วนสมาคม NOW ก็อยู่จนกระทั่งสมาคมปิดตัวลงไป จนกระทั่งผมได้มาเป็นส่วนหนึ่งของสมาคม Heatshow Evolution Wrestling หรือ HEW ในปัจจุบันครับ ผมอยู่ย้ายมาอยู่ในสมาคมนี้เพราะมีนักมวยปล้ำจากทั่วสมาคมมาอยู่ที่สมาคมนี้กันเยอะครับ โดยเฉพาะอดีตนัำกมวยปล้ำจาก NOW มากันเยอะทีเดียว รู้สึกดีใจที่ได้เจอกับเพื่อนเก่าหรือคู่อริเก่าครับ

HEAT : การประสบการณ์ดูมวยปล้ำมา มีนักมวยปล้ำคนไหนเป็นแรงบัลดาลใจรึเปล่า ?
    Purit : พูดตามตรงนะ ไม่มีนักมวยปล้ำคนไหนที่เป็นแรงบัลดาลใจให้ผมมาปล้ำในสมาคมหรอกครับ แต่ถ้าพูดถึงนักมวยปล้ำที่ผมอยากต่อสุ้บนสังเวียนก็มี อาทิ Mr.Rated-X เค้าคนนี้เป็นคู่ปรับผมสมัยอยู่ที่ NOW แล้วเจอกันกี่ทีไม่มีเบื่อ มีแต่แมทช์ที่เราเจอกันมันจะสนุกและดีขึ้นเรื่อย ๆ ต่อมาก็ Dark Ice เป็นคนที่กวนทีนและทำให้คนอื่นโมโหง่ายจริง อยากเจอกับเค้าหรือไม่ก็อยากแข่งโต้วาทีกันก็น่าจะสนุก(หัวเราะ) คนต่อมา Jack Blueman อดีตแชมป์โลกของ NOW เป็นคนที่ผมอยากเจอที่สุดในสมาคมเลยมั้งคนนี้ เพราะผมไม่เคยปะทะกับเค้าตรง ๆมาก่อน ก็อยากทำให้เค้ารุ้ว่า ผมน่ะเจ๋งกว่าเค้าเยอะ และคนสุดท้ายคือ Cyril Roulette เราเคยเจอกันมาแล้วครั้งหนึ่งใน HEW แต่นั่นยังไม่รู้ผลแพ้ชนะได้ เพราะมีใครบางคนมายุ่งกับแมตนั้นน่ะสิ!(ทำหน้าจริงจัง) อีกอย่าง Cyril Roulette เคยพูดไม่ดีใส่ผม ผมเลยอยากจะเอาหมาออกจากปากเค้า(ยิ้ม)

HEAT : แล้วในวงการมวยปล้ำออนไลน์ล่ะครับ ?
    Purit : ก็เหมือนกับข้อข้างต้นครับ ผมไม่มีใครเป็นแรงบัลดาลใจหรอก แรงบัลดาลใจของผมก็คือผมต้องเป็นนักมวยปล้ำที่ดีที่สุดในสมาคมนี้ให้ได้ก็แค่นั้นแหละ แต่เดี่ยวก่อนนะ ผมรู้สึกว่าผมจะเคารพคน ๆ หนึ่ง คนนั้นก็คือ Sol ผู้ก่อตั้ง TMW ผมเคารพเค้า เพราะเป็นนักมวยปล้ำที่ดี มีมิตรภาพต่อนักมวยปล้ำคนอื่น ๆ เป็นคนที่ดีมากและหาได้ยากในวงการนี้คนหนึ่งครับ

HEAT : Purit เริ่มเข้าวงการมาได้อย่างไรครับ ?
    Purit : พ่อของผมได้้ฝึกมวยปล้ำให้ผมตั้งแต่อายุ 13 ปีครับ แล้วก็ส่งผมให้ไปปล้ำในสมาคมอินดี้ สมาคมเล็ก ๆ จนผมมีความมั่นใจในระดับหนึ่ง ผมได้เข้าวงการมวยปล้ำ TMW เป็นสมาคมแรกและช่วงแรก ๆ ที่อยู่ TMW มันก็เหมือนกับฝันร้าย ผมเป็น Jobber ให้นักมวยปล้ำคนอื่นกระทืบ ขึ้นสังเวียนทีไรก็มีแต่ต้องแพ้ทุกแมต เงินที่ได้จากการปล้ำยังน้อยจนไม่สามารถเป็นค่าพยาบาลได้เลย ผมต้องทนประมาณ 2-3 เดือน ผู้บริหาร TMW น่าจะเกิดความสงสารผมล่ะมั้ง(ขำก๊าก) ก็เลยให้ผมลองแสดงศักยภาพและความสามารถที่มีอยุ่ทั้งหมด เค้าลองให้ผมฝึกพูดออกไมค์บนเวทีมวยปล้ำและผมก็คงทำให้เค้าพอใจ เค้าก็เลยให้ผมลองปล้ำมวยปล้ำดู ซึ่งก็น่าจะใช้ได้พอสมควรบวกกับผมกับเค้าคุยกันได้อย่างสนุกเป็นเพืี่อนกันอย่างรวดเร็ว เค้าเลยให้ผมเลื่อนจาก Jobber มาเป็นนักมวยปล้ำระดับ Mid Card ขึ้นมา ซึ่งก็ทำให้ชีวิตผมดีขึ้นมาก ได้ทั้งเงินที่มากขึ้น นักมวยปล้ำในห้อง Locker จากที่มีแต่เยาะเย้ยผม บอกว่าผมไม่มีทางดัง ไม่มีทางได้บทดี ๆ ได้หรอก ต่อมานักมวยปล้ำเหล่านี้ต่างเคารพผมมากขึ้นในระดับที่พอจะเป็นมิตรที่ดีต่อกันได้
    เมื่อสร้างชื่อได้ใน TMW ได้แล้วเลยเข้าสมาคมต่อไปได้ง่ายขึ้นล่ะครับ

HEAT : ฉายาโม้หมัศจรรย์ ได้มาเพราะจุดเด่นของคุณซึ่งก็คือการต่อบทที่เนียนและได้ใจสุดๆ มีวิธีการยังไงครับเวลาจะแสดงคำพูดอะไรออกมา
    Purit : ฮ่า ๆ ๆ ผมว่าผมยังต่อบทไม่ถึงขั้นนั้นหรอกครับ ผมก็แค่คิดว่าควรทำในสิ่งที่ผมทำให้ดีที่สุดและแสดงมันออกมาจากจิตใจก็แค่นั้นเอง อาจมีนิสัยจริงร่วมอยุ่นิดหน่อย

HEAT : คิดว่าความสนุกของมวยปล้ำออนไลน์อยู่ตรงไหน ?
    Purit : การที่ได้ร่วมต่อบทกับเพื่อนคนอื่น ๆ การได้มีเพื่อนเพิ่มขึ้นและการได้อ่านบทของนักมวยปล้ำคนอื่น ๆ และตัวเราไปพร้อม ๆ กัน เหมือนกับเราและสมาคมกำลังเติบโตไปพร้อม ๆ กันครับ

HEAT : ถ้าจะชวนใครสักคนให้มาดูมวยปล้ำ จะบอกเขายังไง ?
    Purit : (ยิ้มเก้อ ๆ) คำถามนี้ผมไม่ถนัดนัก แต่ก็คงจะบอกเค้าว่า มวยปล้ำเป็นกีฬาเพื่อความบันเทิงขนานแท้ ถ้าคุณอยากจะเห็นเลือดออกมาจากรูขุมขนสด ๆ หรืออยากเห็นการกระโดดลงมาจากที่สูง 15 ฟุตหรือมากกว่านั้นเพื่อลงมันกระแทกคนที่นอนอยู่ข้างล่างล่ะก็ มวยปล้ำจะทำให้คุณพอใจแน่นอน

HEAT : คำถามสุดท้าย คิดว่ามวยปล้ำให้อะไรกับชีวิตบ้าง ?
    Purit : ให้เยอะไปหมด ทั้งเพื่อน มิตรภาพ ความสนุก ความมันส์ในการที่พวกเราได้ต่อบทและทำกิจกรรมร่วมกัน

HEAT : ขอบคุณที่ตอบบทสัมภาษณ์ครับ Purit ยินดีกับแชมป์โลกเส้นล่าสุดด้วย
    Purit : ขอบคุณครับ หวังว่าโอกาสหน้าคงได้มานั่งสัมภาษณ์อีกครั้ง

-------------------------------------------------------------------
    To be continue
    framewwe123
    framewwe123
    Minor Superstar

Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ" Empty Re: Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ"

ตั้งหัวข้อ  framewwe123 Sat May 07, 2011 11:29 pm

สุดยอดครับ มิตรภาพคือสิ่งที่ดี ครับ
    Heat Wrestler

Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ" Empty Re: Purit ... มวยปล้ำคือคำว่า "มิตรภาพ"

ตั้งหัวข้อ  Cyril Roulette Sun May 08, 2011 12:41 am

เราต้องได้เจอกันอีกอย่างแน่นอน Cool
    Jack_Blueman
    Jack_Blueman

ตั้งหัวข้อ  Jack_Blueman Sun May 08, 2011 9:42 am

Purit เป็นนักมวยปล้ำที่มีความมานะพยายามสูงมากและขยันฝึกซ้อมมากคนหนึ่ง

ทำให้เขาสามารถก้าวมาสู่ตำแหน่งแชมป์โลกได้

อยากให้รักษา 2 สิ่งที่พูดไว้ให้ดีนะครับ

Diamond Wolf

ตั้งหัวข้อ  Diamond Wolf Sun May 08, 2011 2:31 pm

ขอบคุณอีกครั้งที่เลือกผมมาสัมภาษณ์
    bishop
    bishop

ตั้งหัวข้อ  bishop Sun May 08, 2011 4:29 pm

นายคือระดับ 7 ดาว ที่ผมยกย่อง
    bigpro
    bigpro

ตั้งหัวข้อ  bigpro Sun May 08, 2011 6:53 pm

Purit นี่คือนักมวยปล้ำที่ประสบความสำเร็จมาแล้วแทบทุกสมาคม TOW , TMW ไม่ว่าที่ไหนเขาก็ได้เป็นแนวหน้าเสมอ...

หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกันนะครับ
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon May 09, 2011 12:25 am

มีเรื่องแปลกอย่างนึงคือ ผมไม่เคยเห็น Purit เล่นตัวอื่นเลยนอกจาก Purit - -? ใครเห็นอย่างผมบ้าง
    bigpro
    bigpro

ตั้งหัวข้อ  bigpro Mon May 09, 2011 6:32 pm

Admin พิมพ์ว่า:มีเรื่องแปลกอย่างนึงคือ ผมไม่เคยเห็น Purit เล่นตัวอื่นเลยนอกจาก Purit - -? ใครเห็นอย่างผมบ้าง

Chris Kevin ที่ BWO แป๊ปเดียวตอนนี้ก็เป็น Purit เหมือนเดิมแล้ว... 55

ตั้งหัวข้อ  Diamond Wolf Mon May 09, 2011 7:11 pm

Chris Kevin กับ The Truth ครับ เคยเล่นที่ BWO แป๊ปเดียวก็เลิกแล้ว เพราะไม่เวิร์ีคเลยกลับมาเล่นตัวเดิมดีกว่า

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 3:29 pm