Heatshow Evolution Wrestling

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Heatshow Evolution Wrestling

มวยปล้ำออนไลน์ในสไตล์ Full-houseshow แห่งแรกของประเทศไทย

4 posters

Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ

Admin
    Admin
    Admin

Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ Empty Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu May 26, 2011 6:02 pm

Joel Muscle "Big Submission Machine"

Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ Samoajoe415x266

ในโลกของมวยปล้ำในว่าจริงหรือออนไลน์ สิ่งที่สำคัญในการเริ่มต้นคือการคิดหาสิ่งที่ตัวเองจะสวมบท มันเหมือนการเปิดประตูออกมาพบแขกเป็นครั้งแรก ถ้าเขาประทับใจมันจะกลายเป็นรักแรกพบ แต่ถ้าผิดหวังมันจะเหมือนคุณกำลังจะปิดประตูและเข้าบ้านนั้นไม่ได้อีก การจะสร้างตัวละครในโลกแห่งมวยปล้ำออนไลน์ก็เช่นกัน บางครั้งเกิดจากไอเดียสร้างสรรค์ใหม่ๆ บางครั้งเกิดจากการผสมผสาน บางครั้งเกิดจากความชอบส่วนตัว Joel คือตัวละครที่เกิดขึ้นจากอย่างหลังสุด ด้วยความคลั่งไคล้ในตัวของ Smoa Joe ที่มีอยู่ ชายคนหนึ่งรังสรรค์ตัวละครของเขาให้เป็นไปในแบบที่คล้ายไอดอลของตัวเองมากที่สุด แต่ถึงอย่างงั้นเขาก็ยังสอดแทรกเอกลักษณ์ที่แตกต่างลงไปได้อย่างลงตัว ถือเป็นยากที่ไม่ง่ายเลยถ้าจะทำได้แบบนั้นโดยไม่โดนตำหนิว่า "ลอก" มาทั้งดุ้น นอกจากฝีมือด้านการสร้างตัวละครแล้ววันนี้เราจะมารู้จักชายผู้สร้าง Joel ในแง่มุมคนเขียนบทระดับเจ้าของสมาคมกันด้วย ! ลองตามมาแล้วคุณจะพบว่านี่คือนักมวยปล้ำแห่งอนาคตของวงการอย่างแท้จริง

HEAT : สวัสดีครับ Joel ช่วยแนะนำตัวเล็กน้อยครับ
    Joel : สวัสดี ๆ ผม Joel Muscle ครับ ขออนุญาติไม่พูดครับนะ เพราะมันกระดากปากชอบกล

HEAT : ตอนนี้ดูมวยปล้ำค่ายไหนบ้าง ? แล้วดูบ่อยรึเปล่าครับ
    Joel : สำหรับผม ดู ๆ ให้มันผ่าน ๆ ตาไปนะ ผมไม่รู้จะดูไปทำไม นอกจากจะจำท่า Submission ที่ดูแล้วเข้าท่า โดยส่วนตัวแล้วผมชอบท่า Sleeper Hold เอามาก เพราะเป็นท่าที่ทำง่ายและรุนแรง ไม่ว่าคู่ต่อสู้จะเป็นใคร ถ้าได้ลองโดนแล้วก็ดิ้นทุกราย ไม่ว่าผลจะออกมาแพ้หรือชนะยังไง The Best In The World มันก็คือผม

HEAT : แน่นอนว่าคุณเป็นดาวรุ่งเข้าวงการมาได้ไม่นาน แต่ผลงานกลับตรงข้ามเลย เป็นมายังไงครับถึงได้เข้าสู่วงการมวยปล้ำออนไลน์
    Joel : ผมมาเข้าสู่วงการนี้ เพราะชีวิตมันดันเกิดเบื่อกับแค่การกินกับนอน แต่มันก็เหมือนความโชคดีของผมส่วนนึง ที่ได้เจอกับ DI (Dark Ice) และได้ชักชวนผมเข้าสู่วงการ BWO เป็นที่แรก อยู่ที่นั่นผมงงไปหมด บอกได้เลยว่าตอนนั้นผมเหมือนแกะน้อยในเมืองใหญ่ ผมจะคอยมานั่งลุ้นตลอดว่าสัปดาห์นี้ผมจะมีบทได้ออกไปกระทืบคนอื่นรึเปล่า และก็ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงไปเตะตาผู้บริหารท่านนึง เขาคือ JB Taylor ถึงเขาจะรีไทร์ไปแล้ว แต่เขาก็ยังอยู่ในใจผมเสมอ เขาดั้นด้นที่จะดันผมให้ดังให้ได้โดยที่ถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่รู้ว่าทำไมเขายอมเป็นหมูให้ผมกระทืบ และให้ผมได้ชิงแชมป์แรกในชีวิต แต่บารมีของผมมันยังไม่มากพอ พรมลิขิตขีดเขี่ยให้รอต่อไป แต่ก็เพราะผมได้เจอกับเพื่อนคนนึง ที่เขาคอยแนะนำผมทุก ๆ อย่าง เขาทำให้ผมได้เรียนรู้การต่อบทที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเดี่ยวหรือกลุ่มแกก็ไม่เคยแพ้ใคร การเขียนบทที่สุดยอดของเขา และขัดเกลาให้ผมได้กลายเป็นระดับ TOP เขาคือ Pacific Kid

HEAT : ในการดูมวยปล้ำคุณชอบนักมวยปล้ำคนไหนเป็นพิเศษ แล้วชอบดูแมทช์แบบไหนครับ
    Joel : นักมวยปล้ำสุดยอดตลอดกาล Samoan Submission Machine "Samoa Joe" ถึงแม้ตอนนี้บทของเขาจะดูห่วย ๆ แต่ผมก็มักจะตั้งใจดูแมทช์ทุกแมทช์ที่เขาปล้ำ เพราะมันชั่ง Classic ซะไม่มี

HEAT : ถ้าเป็นวงการมวยปล้ำออนไลน์ล่ะครับ มีไอดอลรึเปล่า ? หรือสนิทกับนักมวยปล้ำท่านใดเป็นพิเศษ
    Joel : ไอดอลของผมคงเป็น JB Taylor คนเดิม ผมชั่งนับถือเขาจริง ๆ ที่ยอมให้ผมกระทืบในตอนนั้น และได้ไปเจอกับเขาใน War Historic ในแมตช์กรงเหล็กชิงแชมป์แรกของผม ผมรู้สึกเป็นเกียรติมาก ๆ ที่ได้ปล้ำแมตช์สุดยอดกับเขา และนั่นก็เป็นแมตช์สุดท้ายของเขา ก่อนที่เขาจะรีไทร์

HEAT : สืบมาได้ว่าคุณเป็นทีมงานเขียนบท ชอบเขียนแมทช์ประเภทไหนเป็นพิเศษครับ แล้วมีเทคนิคการเขียนอย่างไรให้สนุก
    Joel : ได้ทุกประเภทนะ ไม่ว่าจะแมทช์เสื่อม ๆ , เน้นเทคนิค , โคตร Extreme , Tagteam ยั้น PPV ผมรับหมด ไม่เคยเกี่ยงงาน เว้นแต่ว่าผมจะไม่ไหวจริง ๆ วันนั้นต้องเป็นวันที่หนักจริง ๆ

HEAT : เวลาคุณจะทำการวาง Story ของแต่ละคนคุณใช้วิธีไหนกับนักมวยปล้ำที่ค่อนข้างเยอะในสมาคม
    Joel : ต้องยอมรับว่าในช่วงแรก ๆ มันก็วุ่น ๆ อยู่ ในความคิดของผม อยากให้ค่ายที่ผมคุมเป็นค่ายสร้างเด็กซะมากกว่า ผมจึงพยายามดัน ๆ เด็กใหม่ที่เข้าบอร์ดเสมอ พวกเขาจะได้มีสถิติติดไปใน Signature และให้เด็กคนนั้นเติบโตไปอยู่ค่ายอื่นได้อย่างมีคุณภาพ ผมพยายามวางบทให้ได้เท่าๆ กัน ผมไม่ชอบเจ้าของค่ายที่แบบว่า ใจแคบ เวลาคนมาสมัครก็ตอบแบบ ผ่าน ๆ ไป มันเหมือนไม่ค่อยเอาใจใส่เขา รวมไปถึงการอคติสมาชิกด้วย ผมเป็นคนหนึ่งที่นับถือศาสนาคริสต์ ศาสนาแห่งความรักและการให้อภัย เหมือนขงเบ้งที่ยอมไว้ชีวิตเบ้งเฮ้กถึงแปดครั้ง สุดท้ายภาคใต้ก็สงบ

HEAT : มาในฐานะนักมวยปล้ำกันบ้าง คิดยังไงถึงเล่นนักมวยปล้ำตัวอ้วนครับ ? ปกติไม่ค่อยมีคนนิยมเล่นกันนะ
    Joel : Samoa Joe เป็นนักมวยปล้ำที่ผมชอบส่วนตัว ผมอยากจะได้นักมวยปล้ำที่แบบว่า ตัวบิ๊ก ๆ เล่นสาย Submission บวกกับหนักไปทางดิบ ๆ เถื่อน ๆ ได้ ดูอย่างตัวละครแรกของผมซิ ผมใช้ Muhammad Hassan รายนั้นเขาก็ดังนะ ถ้าเล่นต่อตั้งแต่ตอนนั้นนะ ผมว่าคงจะได้ระดับ Miz เลยล่ะ เคยล็อคคอ Undertaker สลบมาแล้ว แต่แกดันหนีไปเอาดีทางเพลง รูปในวงการมวยปล้ำเลยน้อย ผมก็เลยเปลี่ยนเป็น Joe แทน

HEAT : ได้รับแรงบันดาลใจอะไร ถึงได้มาเป็น Joel Muscle
    Joel : ไม่มีนะ แรงบันดาลใจ เพราะตอนแรกผมไม่ได้สนใจ Joe เลย ผมพยายามถามเพื่อน ๆ ในบอร์ดที่รู้จักนักมวยปล้ำหลาย ๆ คน แต่มันก็ยังไม่ถูกใจผม จนกระทั่งผมรู้จัก Joe และเขาก็เหมาะมากกับคาแรกเตอร์ของผม

HEAT : คำถามสุดท้าย คิดว่าการได้รู้จักมวยปล้ำให้อะไรกับชีวิตคุณบ้าง ?
    Joel : ได้หลายอย่างมาก ทั้งเพื่อน ข่าวสารต่าง ๆ ที่เพื่อน ๆ นำมาลง และคะแนนข้อสอบคอม หลาย ๆ คนอาจจะงงว่ามันเกี่ยวอะไร ผมได้มันมาจากข้อที่ถามว่า U แบบนี้ใช้เครื่องมืออะไรในการทำ และอีกหลาย ๆ ข้อ เช่น [Color] [i] ฯลฯ

HEAT : ขอบคุณที่ให้เราได้สัมภาษณ์ครั้งนี้ครับ
    Joel : ยินดีเสมอครับ ขอบคุณครับ

-------------------------------------------------------------------
    [b]To be continue
    Arm
    Arm
    Minor Superstar

Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ Empty Re: Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ

ตั้งหัวข้อ  Arm Thu May 26, 2011 7:04 pm

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณก่อนเลยครับ ที่อ้างอิงถึงผมในทางที่ดี (ผม Pacific Kid)

เขาเป็นสุดยอดคนหนึ่งของวงการเลยครับ ผมนับถือเขามาก ผมอาจจะเคยทำอะไรให้เขาไม่พอใจ ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ
    สุดท้ายแล้ว ยังไงเขาก็คงจะเป็นตำนานคนใหม่ในไม่ช้าครับ เชื่อผม
    Diamond Wolf
    Diamond Wolf
    Heat Wrestler

Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ Empty Re: Joel Muscle ... มวยปล้ำคือความประทับใจ

ตั้งหัวข้อ  Diamond Wolf Fri May 27, 2011 3:50 pm

เป็นนักมวยปล้ำที่น่าสนใจ หวังว่าคงมีโอกาสเจอกันบนเวทีซักครั้ง
    framewwe123
    framewwe123
    Minor Superstar

ตั้งหัวข้อ  framewwe123 Tue Aug 02, 2011 11:00 am

เป็นคนหนึ่งที่ควรเอาเป็นแบบอย่างนะครับ

เวลาขณะนี้ Wed May 08, 2024 2:58 am