Heatshow Evolution Wrestling

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Heatshow Evolution Wrestling

มวยปล้ำออนไลน์ในสไตล์ Full-houseshow แห่งแรกของประเทศไทย

Drama
Jack_Blueman
DanielsoN
ice25897
Diamond Wolf
Admin
10 posters

Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต"

Admin
    Admin
    Admin

Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต" Empty Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต"

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed May 18, 2011 2:33 am

Dark Ice "The Shinning Star"

Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต" 4978768107_51293d4a18

มวยปล้ำออนไลน์กำลังจะมีอายุครบ 10 ปีในเร็ววันนี้แล้ว นับตั้งแต่มวยปล้ำออนไลน์ค่ายแรกของเมืองไทยกำเนิดขึ้นเมื่อเกือบ 10 ปีก่อน มาจนถึงแม้จะแทบไม่เหลือมวยปล้ำออนไลน์จากยุคเก่า (เหลือเพียง TOW ที่อายุยืนยาวที่สุดขณะนี้) แต่ที่สิ่งยังคงเหลือเอาไว้นอกจากงานเขียนที่ทรงคุณค่าและเหล่าตำนานมีชื่อแล้ว "นักเขียนบท" ก็เป็นอีกอย่างที่หลงเหลือมาจนถึงยุคปัจจุบัน หาใช่ตัวของผู้ริเริ่มหรือคนในยุค 10 ปีก่อน แต่เป็นลรรดารุ่นน้องของพวกเขาที่รับช่วงต่อสืบทอดฝีมือการบรรเลงจินตนาการลงบนจอคอมพิวเตอร์ นักเขียนบทสืบทอดฝีมือกันมาอย่างยาวนานเป็นรุ่นต่อรุ่น และเขาก็จะถ่ายทอดฝีมือให้กับคนรุ่นหลังต่อๆไป นี่คือการอนุรักษ์มวยปล้ำออนไลน์ที่แท้จริง และวันนี้เราจะมานั่งคุยกับอีกหนึ่ง "นักเขียนบท" มือทองเจ้าของแชมป์และเจ้าของสมาคม BWO หนึ่งในผู้เป็นแรงบัลดาลใจในกับเด็กรุ่นใหม่มากมาย Dark Ice นักเขียนและผู้เล่นที่คุณภาพคับแก้วในยุคสมัยนี้

HEAT : สวัสดีครับ Dark Ice คงไม่ต้องแนะนำอะไรกันมากมั้ง ?
    DarkIce :สวัสดีครับ อ่านะครับ น่าจะพอรู้จักกันบ้างแล้ว ในเวที NOW และ Heatshow ผม Dark Ice ครับ ^^

HEAT : ตอนนี้มีโอกาสดูมวยปล้ำบ่อยไหมครับ ?
    DarkIce :ตอนนี้ดูทุกสัปดาห์หน่ะครับ ด้วยหน้าที่ต้องทำงานเกี่ยวกับการเขียนข่าว ทำให้ต้องดูมวยปล้ำเป็นประจำ จะได้ไม่พลาดหลายๆอย่างในตอนทำข่าว

HEAT : เล่นมวยปล้ำออนไลน์มานานรึยังครับ ? และเข้าวงการมาได้อย่างไร
    DarkIce :ถ้าเล่นจริงจังตอนนี้กำลังจะสองปีแล้วครับ แต่ถ้าครั้งแรกเลยวันที่เข้าวงการมา คือห้าปีที่แล้วครับ ไปเปิดเว็บเจอเกี่ยวกับมวยปล้ำออนไลน์ ด้วยความไม่เคยก็เลยลองสมัครดูครับ แต่ด้วยความที่ตอนนั้นเด็กซะเหลือเกินครับ ทำให้เล่นได้ไม่กี่วัน ก็หายไป และหลังจากนั้นก็กลับมาอีกครั้งในเวที NOW เนี่ยหล่ะครับเป็นจุดเริ่มต้นอีกครั้งหนึ่งของผม

HEAT : มีนักมวยปล้ำที่ชื่นชมเป็นพิเศษรึเปล่า ตั้งแต่เริ่มดูมวยปล้ำ
    DarkIce :นักมวยปล้ำที่ชื่นชมเป็นพิเศษหรอครับ คำถามนี้ยากหน่อย เพราะผมจะดูมวยปล้ำแนวๆกระแสนิยมหน่อย ช่วงนั้นใครดังก็ชอบคนนั้น ไม่ได้ชอบถาวร แต่ถ้าเป็นตอนนี้ก็คงเป็นกลุ่ม Fortune นั่นแหละครับ นอกจากทุกคนจะมีฝีมือยอดเยี่ยมกันแล้ว ทุกคนยังรัก TNA มากเสียด้วย ถือว่านักมวยปล้ำรุ่นใหม่ควรเอาเป็นแบบอย่าง

HEAT : ในวงการมวยปล้ำออนไลน์ล่ะ มีใครที่ชื่นชมเป็นพิเศษ ?
    DarkIce : ผมอาจจะรู้จักตำนานไม่มากนะครับ แต่คนที่ผมชอบส่วนใหญ่จะเป็นคนเขียนบทครับ เฮดต่างๆที่ผมเคยอยู่ในค่ายนั้น หรือเคยร่วมงาน อย่าง Mr.Orochi Ryan Godslipk พี่หนุ่ม Mr.K คนเหล่านี้ทำให้ผู้อ่านมีความสุขได้ และสนุกไปกับมันผมว่าน่าชื่นชมมากครับ เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมคิดว่า อยากทำให้ได้บ้าง.. และถ้านักมวยปล้ำก็แน่นอนครับ คนรู้จักผมจะรู้ว่าผมชอบคนนี้มาก Vergill เขาคือสุดยอดจริงๆครับ

HEAT : ในฐานะเจ้าของสมาคมออนไลน์ คิดว่าถ้าได้รับโอกาสเป็นทีมงานเขียนบทมวยปล้ำจริงๆ จะทำได้ไหม ?
    DarkIce : ฮ่าๆ ถ้าได้ลองจริงๆ ก็คงลองกันซักตั้งครับ เพราะว่ามันก็ท้าทายไปอีกรูปแบบนึง ถ้าได้ลองจริงๆ ก็น่าสนใจเลยแหละครับ

HEAT : การจะเป็นคนเขียนบทที่ดีควรปฏิบัติอย่างไร ?
    DarkIce : สำหรับผม ผมไม่เคร่งครัดว่าต้องเขียนบทเก่ง แต่คนที่จะมาเขียนบทต้องมีใจรัก และต้องซื่อสัตย์กับตัวเอง รับงานได้ไม่ได้บอกกันตรงๆ มีความรับผิดชอบเพียงพอ แค่นี้แหละครับสำหรับผม ง่ายๆ

HEAT : คิดว่าบ้านเรามีโอกาสไหม ที่มวยปล้ำจะบูมเหมือนในญี่ปุ่น ?
    DarkIce : ค่อนข้างยากนะครับ เพราะส่วนตัวผมเจอมากับตัว ถ้าเป็นญี่ปุ่น เม็กซิโก อเมริกา มวยปล้ำจะเป็นของที่ คนทุกยุคทุกสมัยติดตามได้ ตั้งแต่เด็กยันแก่ แต่สำหรับมวยปล้ำในประเทศไทย คนที่เริ่มมีอายุ เริ่มมีการมีงานทำแน่นอน การดูมวยปล้ำน้อยลง อาจเป็นเพราะมวยปล้ำค่ายหลักๆอย่าง WWE TNA ไม่มีความดึงดูดเพียงพอ แถมเด็กรุ่นใหม่ยังดูมวยปล้ำกันอย่างไม่มีวิจารณญาณอีกด้วย ดูแล้วอาจจะยากซักหน่อยแหละครับ

HEAT : แล้วในอนาคต คุณคิดว่ามวยปล้ำออนไลน์จะหมดอายุขัยรึเปล่า ปัจจุบันคนเล่นน้อยลงเรื่อยๆเลยนะ
    DarkIce : อันนี้ก็น่ากลัวอยู่นะครับ แต่ก็เป็นเรื่องของอนาคต ถ้าให้ผมเดา ผมก็คงเดาเข้าข้างตัวเองว่าไม่ แต่ก็พิสูจน์กันไม่ได้ ต้องรณรงค์ให้คนรุ่นหลังๆจากนี้รักษามันไว้ให้ดีหน่ะครับ คนรุ่นเก่าก็คอยประคับประคอง เพื่อที่จะได้อยู่ร่วมกันไปนานๆ อาจจะต้องหวังพึ่งคนรุ่นใหม่ที่จะเข้ามา มากเลยทีเดียว

HEAT : คำถามสุดท้าย คิดว่ามวยปล้ำให้อะไรกับชีวิตบ้าง ?
    DarkIce : ผมว่ามวยปล้ำไม่ได้ให้ความสนุกอะไรกับผมมากเลย แต่ที่มวยปล้ำให้เนี่ย มันเป็นสิ่งล้ำค่าของผม คือผมได้เพื่อน ได้มีความรับผิดชอบ เพราะว่าผมได้ก้าวเข้ามาทำงานในวงการมวยปล้ำออนไลน์ แถมได้เพื่อนมากมายอีกด้วย ถือว่าเป็นกำไรชีวิตของผมเลยทีเดียว

HEAT : ขอบคุณที่สละเวลามาครับ
    DarkIce : ครับ ขอบคุณครับ ^^

-------------------------------------------------------------------
    To be continue
    Heat Wrestler

Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต" Empty Re: Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต"

ตั้งหัวข้อ  Diamond Wolf Wed May 18, 2011 6:06 pm

เป็นคนที่ผมอยากสุ้ด้วยที่สุดตอนนี้

ว่าแต่ ทำไมคู่ผมกะ Dark Ice ไม่มีล่ะครับ เหนจองอยู่นานแล้ว -*-
    ice25897

Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต" Empty Re: Dark Ice ... มวยปล้ำคือ "มิติหนึ่งของชีวิต"

ตั้งหัวข้อ  ice25897 Wed May 18, 2011 6:45 pm

ฮ่าๆ สักวันคงได้เจอกันเต็มๆบ้าง ไม่มีโอกาสได้เจอกันเต็มๆเลยฮะ 55

ปล.อาจจะเป็นเพราะทีมงานติดภาระกิจก็ได้มั้งครับ รอต่อไป 55
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed May 18, 2011 6:53 pm

แสดงว่าไม่ได้เข้ากลุ่มในเฟสสินะครับ Purit

ผมลงเป็น Part ครับ ถ้าอ่านดูดีๆก็จะเห็นคำว่า Part I จึงยังไม่มีคู่คุณครับ
    DanielsoN
    DanielsoN

ตั้งหัวข้อ  DanielsoN Wed May 18, 2011 9:40 pm

DI นี่ถือเป็นคนแรกๆ ที่ผมเจอตอนผมเข้าวงการนี้นะ คุยกันตั้งแต่ไม่รู้จักเลย จนปัจจุบันติดต่องานกันค่อนข้างบ่อย ผมยอมรับเลยนะว่า DI ทุ่มเทให้กับงานมากกว่าผมอีกนะครับ
    Minor Superstar

ตั้งหัวข้อ  Jack_Blueman Thu May 19, 2011 12:11 am

อดีตลูกน้องที่ตอนนี้ก้าวข้ามอดีตหัวหน้าอย่างผมไปแล้ว (ตอนอยู่ NOW)

คิดถึงอดีตอีกแล้ว 555

Drama
    Drama

ตั้งหัวข้อ  Drama Thu May 19, 2011 3:44 am

พัฒนาแหลกเลยครับคนนี้ ทั้งเรื่องค่าย นิตยสาร กฏระเบียบ รวมไปถึงด้านความบันเทิงและข่าวสาร (ซึ่งกำลังอยู่ในขั้นทดสอบในขณะนี้) เป็น 1 ใน CEO ของค่ายมวยปล้ำออนไลน์ที่อายุยังน้อยแต่สามารถทำอะไรต่อมิอะไรได้เกินอายุตัวเอง ซึ่งในประเทศไทย ( เพราะเราอยู่ในประเทศไทย ) หาคนแบบนี้ได้ยาก ถ้าเทียบกันง่ายๆก็คือ

Rey (เคย)เป็นนักมวยปล้ำที่ดีที่สุดถ้าเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์ ( ปัจจุบันเริ่มแก่ตัว )

Dark ice ก็คงเป็น 1 ใน CEO ที่ดีที่สุดของค่ายมวยปล้ำออนไลน์ ถ้าเทียบกันตามอายุขัย ( งงมะ ผมก็งง 555 )
    Mr.TR
    Mr.TR

ตั้งหัวข้อ  Mr.TR Thu May 19, 2011 7:38 am

คุณDIผมนับถือคุณจริงๆครับ ตั้งเเต่ค่ายของคุณเเล้วค่ายมวยปล้ำออนไลท์ส่วนใหญ่ อยู่ไม่เกินศึกใหญ่เเล้วก็....จบ

เเต่ค่ายของคุณไป2ศีกใหญ่เเล้วก็ถือว่าไม่ธรรมดา เพราะอายุคุณก็ยังน้อยอย่างที่พี่ไอซ์พูดนั่นเเหละ ผมนับถือในตัวคุณมากครับ -
    -
    FWsprite
    FWsprite
    Rookie

ตั้งหัวข้อ  FWsprite Thu May 19, 2011 8:39 am

DI คืดตำนานบทนึงของวงการครับ ทั้งเรื่องการเขียน ทั้งการปล้ำ(ต่อบท) ถือว่าแกเพรียบพร้อมจริงๆ
    bigpro
    bigpro

ตั้งหัวข้อ  bigpro Thu May 19, 2011 6:23 pm

ไม่ต้องพูดไรมากครับคนนี้ เค้ามีทุกอย่างแล้ว..
    framewwe123
    framewwe123

ตั้งหัวข้อ  framewwe123 Sun May 22, 2011 3:51 pm

เป็นคนแรกของสมาคมนี้และคงเป็นคนที่อยู่อันดับต้นๆเลยก็ว่าได้

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 8:34 pm